Xã Lê Lợi trồng các tuyến cây xanh hưởng ứng phong trào xây dựng nông thôn mới
Xã Lê Lợi trồng các tuyến cây xanh hưởng ứng phong trào xây dựng nông thôn mới
Nhằm thiết thực hưởng ứng phong trào xây dựng nông thôn mới, xã Lê Lợi đã triển khai trồng cây ven đường. Tại tuyến đường thôn Đồng Tâm và thôn Yên Mỹ
Tại tuyến đường thuộc địa phận, thôn Đồng Tâm cán bộ và nhân dân thôn Đồng Tâm đã trồng mới 300 cây dâm xanh ở hai bên đường với chiều dài 700m; thôn Yên Mỹ trồng mới 700 cây hai bên đường với chiều dài 250m. Cùng với việc trồng cây, xã Lê Lợi cũng giao cho các tổ chức đoàn thể của xã và thôn đảm nhận chăm sóc cây xanh, tự quản tuyến đường xanh, sạch, đẹp.
Qua đó, tạo thành phong trào trồng cây xanh, trồng hoa sôi nổi trên địa bàn xã, góp phần cải thiện môi trường sinh thái, giảm nhẹ thiên tai, thích ứng với biến đổi khí hậu; đồng thời thiết thực củng cố, nâng cao tiêu chí về môi trường trong xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao.
Tin tức khác
- Đoàn khảo sát Công an tỉnh Quảng Ninh đã đến khảo sát tại xã Lê Lợi
- Tuyên truyền kiến thức PCCC
- Hội nghị tổng kết phong trào thi đua cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019 - 2024 xã Lê Lợi.
- Để hạn chế những vụ tai nạn đuối nước trên địa bàn xã Lê Lợi, đoàn thanh niên phối hợp Công chức VHTT xã cắm biển báo, nhắc nhở .
- Tuyên truyền ATGT, Ma túy và kỹ năng phòng chống tai nạn đuối nước cho học sinh