Tập huấn hướng dẫn đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP
Sáng 21/9, UBND TP Hạ Long tổ chức hội nghị tập huấn hướng dẫn đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP năm 2021.
Tại hội nghị, cán bộ phụ trách OCOP của các xã, phường và đại diện các đơn vị có sản phẩm tham gia thi đánh giá, phân hạng OCOP năm 2021 của thành phố đã được đồng chí Lý Anh Dũng, Phó Trưởng phòng nghiệp vụ OCCOP tỉnh giới thiệu các nội dung trong Bộ tiêu chí đánh giá, phân hạng sản phẩm; nguyên tắc áp dụng, hướng dẫn quy quy trình, hồ sơ đánh giá sản phẩm và thực hành sử dụng phần mềm xếp hạng sản phẩm OCOP…
Quang cảnh hội nghị
Việc tập huấn, tuyên truyền, triển khai đăng ký, hướng dẫn, hỗ trợ và đánh giá, xếp hạng, công nhận sản phẩm OCOP có ý nghĩa thiết thực nhằm phát huy tiềm năng, thế mạnh của từng địa phương, làm tăng chuỗi giá trị của các sản phẩm từ khâu sản xuất đến thị trường tiêu thụ.
Mỹ Hạnh – Đoàn Việt
Tin tức khác
- Đoàn khảo sát Công an tỉnh Quảng Ninh đã đến khảo sát tại xã Lê Lợi
- Tuyên truyền kiến thức PCCC
- Hội nghị tổng kết phong trào thi đua cựu chiến binh gương mẫu giai đoạn 2019 - 2024 xã Lê Lợi.
- Để hạn chế những vụ tai nạn đuối nước trên địa bàn xã Lê Lợi, đoàn thanh niên phối hợp Công chức VHTT xã cắm biển báo, nhắc nhở .
- Tuyên truyền ATGT, Ma túy và kỹ năng phòng chống tai nạn đuối nước cho học sinh